phí

Chỉ vì “phí”  không được tính đúng, tính đủ!?

Chỉ vì “phí” không được tính đúng, tính đủ!?

GD&TĐ - “Giá dịch vụ đào tạo” là tên gọi của Điều 65 Dự thảo Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật Giáo dục Đại học. Với sự xuất hiện của thuật ngữ này trong Luật, “học phí” sẽ không tính theo phí và lệ phí mà sẽ được xác định theo cơ chế giá. Điều này đáp ứng yêu cầu của tự chủ đại học.