Bản in

Tuyển sinh

Thứ Sáu, 19/7/2019 12:01

Trường ĐH Khoa học Tự nhiên: 95 học sinh được tuyển thẳng

Trường ĐH Khoa học Tự nhiên: 95 học sinh được tuyển thẳng

GD&TĐ - Trường Đại học Khoa học Tự nhiên - Đại học Quốc gia Hà Nội vừa công bố danh sách các thí sinh được tuyển thẳng, đây đều là học sinh ưu tú, thuộc diện tham dự kỳ thi Olympic quốc tế, đạt giải Nhất-Nhì-Ba các kỳ thi học sinh giỏi quốc gia, cuộc thi khoa học kỹ thuật quốc tế, quốc gia.

Trong đó có: 14 em vào thẳng CTĐT Toán học; 2 em vào thẳng CTĐT Toán Tin; 1 em vào thẳng CTĐT Máy tính và Khoa học thông tin; 11 em vào thẳng CTĐT Vật lý học; 11 em vào thẳng CTĐT Hoá học; 4 em vào thẳng CTĐT Hoá học Tiên tiến; 3 em vào thẳng CTĐT Công nghệ kỹ thuật hoá học; 8 em vào thẳng CTĐT Hoá dược chất lượng cao theo TT23; 10 em vào thẳng CTĐT Sinh học; 19 em vào thẳng CTĐT Công nghệ sinh học; 8 em vào thẳng CTĐT Công nghệ sinh học chất lượng cao theo TT23; 2 em vào thẳng CTĐT Công nghệ kỹ thuật môi trường; 1 em vào thẳng CTĐT Khí tượng và khí hậu học; 1 em vào thẳng CTĐT Quản lý đất đai.

Danh sách các thí sinh được tuyển thẳng:  

Số tt

Họ và tên

Trường THPT

Sở GD&ĐT tỉnh

Giải

Cấp

Môn đạt giải

Ngành trúng tuyển

1

Hồ Anh

THPT Chuyên Võ Nguyên Giáp

Quảng Bình

Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Toán học

Toán học

2

Trần Xuân Bách

THPT Chuyên Nguyễn Trãi

Hải Dương

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Toán học

Toán học

3

Nguyễn Trọng Bằng

THPT Chuyên Phan Bội Châu

Nghệ An

Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Toán học

Toán học

4

Hoàng Quang Đức

THPT Chuyên Chu Văn An

Lạng Sơn

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Toán học

Toán học

5

Nguyễn Minh Đức

THPT Chuyên Khoa học Tự nhiên

Hà Nội

Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Toán học

Toán học

6

Vũ Minh Hiếu

THPT Chuyên Hưng Yên

Hưng Yên

Giải Nhất

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Toán học

Toán học

7

Nguyễn Hoàng Khang

THPT Chuyên Lê Quý Đôn

Khánh Hòa

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Toán học

Toán học

8

Nguyễn Hoàng Tùng Lâm

THPT Chuyên Hà Nội - Amsterdam

Hà Nội

Giải Nhất
Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia
Cuộc thi Olympic Vật lý - Thiên văn Quốc tế lần thứ XXII

Môn Toán học
Môn Vật lý

Toán học

9

Nguyễn Khả Nhật Long

THPT Chuyên Khoa học Tự nhiên

Hà Nội

Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Toán học

Toán học

10

Đinh Thị Hoài Ngọc

THPT Chuyên Khoa học Tự nhiên

Hà Nội

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Toán học

Toán học

11

Phạm Quốc Việt

THPT Chuyên Hà Nội - Amsterdam

Hà Nội

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Toán học

Toán học

12

Phạm Quốc Việt

THPT Chuyên Trần Phú

Hải Phòng

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Toán học

Toán học

13

Trịnh Đức Việt

THPT Chuyên Hà Nội - Amsterdam

Hà Nội

Huy chương Vàng

Triển lãm ý tưởng, thiết kế và sáng tạo Nhật Bản

Lĩnh vực Vật lý

Toán học

14

Nguyễn Thị Tố Uyên

THPT Chuyên Hà Tĩnh

Hà Tĩnh

Giải Nhất

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Toán học

Toán học

 

 

 

 

 

 

 

 

15

Tạ Hữu Bình

THPT Chuyên Nguyễn Trãi

Hải Dương

Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Toán học

Toán tin

16

Nguyễn Hồng Sơn

THPT Chuyên Khoa học Tự nhiên

Hà Nội

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Toán học

Toán tin

 

 

 

 

 

 

 

 

17

Hồ Đức Hiếu

THPT Chuyên Khoa học Tự nhiên

Hà Nội

Giải Nhất

Cuộc thi Khoa học Kỹ thuật cấp Quốc gia

Lĩnh vực Phần mềm hệ thống

Máy tính và khoa học thông tin*

 

 

 

 

 

 

 

 

18

Trần Quang Anh

THPT Đào Duy Từ

Hà Nội

Huy chương Bạc

Triển lãm Sáng chế và Phát minh quốc tế tổ chức tại Malaysia

Lĩnh vực Vật lý

Vật lý học

19

Trịnh Duy Hiếu

THPT Chuyên Bắc Giang

Bắc Giang

Huy chương Bạc

Cuộc thi Olympic Vật lý Châu Á

Môn Vật lý

Vật lý học

20

Nguyễn Hữu Hoàng

THPT Chuyên Khoa học Tự nhiên

Hà Nội

Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Vật lý

Vật lý học

21

Nguyễn Khánh Linh

THPT Chuyên Lam Sơn

Thanh Hóa

Giải Nhất

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Vật lý

Vật lý học

22

Đặng Quốc Phong

THPT Sơn Tây

Hà Nội

Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Vật lý

Vật lý học

23

Đặng Hồng Phúc

THPT Chuyên Khoa học Tự nhiên

Hà Nội

Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Vật lý

Vật lý học

24

Dương Văn Tâm

THPT Chuyên Khoa học Tự nhiên

Hà Nội

Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Vật lý

Vật lý học

25

Nguyễn Xuân Tân

THPT Chuyên Khoa học Tự nhiên

Hà Nội

Huy chương Bạc
Giải Nhì

Olympic quốc tế
Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Vật lý
Môn Vật lý

Vật lý học

26

Nguyễn Thị Phương Thảo

THPT Chuyên Khoa học Tự nhiên

Hà Nội

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Vật lý

Vật lý học

27

Trần Xuân Tùng

THPT Chuyên Hà Nội - Amsterdam

Hà Nội

Giải Nhất

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Vật lý

Vật lý học

28

Nguyễn Xuân Ưng

THPT Chuyên Khoa học Tự nhiên

Hà Nội

Giải Nhất

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Vật lý

Vật lý học

 

 

 

 

 

 

 

 

29

Nguyễn Hoàng Anh

THPT Chuyên Nguyễn Trãi

Hải Dương

Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Hóa học

Hóa học

30

Trần Chí Bách

THPT Chuyên Hà Nội - Amsterdam

Hà Nội

Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Hóa học

Hóa học

31

Nguyễn Hải Đông

THPT Chuyên Nguyễn Huệ

Hà Nội

Giải Nhì

Cuộc thi Khoa học Kỹ thuật cấp Quốc gia

Lĩnh vực Hóa học

Hóa học

32

Đoàn Hương Giang

THPT Chuyên Trần Phú

Hải Phòng

Giải Nhì

Cuộc thi Khoa học Kỹ thuật cấp Quốc gia

Lĩnh vực Hóa sinh

Hóa học

33

Phạm Thanh Lâm

THPT Chuyên Lê Hồng Phong

Nam Định

Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Hóa học

Hóa học

34

Nguyễn Thị Nga

THPT Chuyên Nguyễn Trãi

Hải Dương

Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Hóa học

Hóa học

35

Nguyễn Văn Chí Nguyên

THPT Chuyên Lam Sơn

Thanh Hóa

Thành viên

Tham dự Olympic Hóa học quốc tế

Môn Hóa học

Hóa học

36

Nguyễn Thanh Phương

THPT Chu Văn An

Hà Nội

Giải Ba

Cuộc thi Khoa học Kỹ thuật cấp Quốc gia

Lĩnh vực Hóa học

Hóa học

37

Trần Đình Quang

THPT Chuyên Khoa học Tự nhiên

Hà Nội

Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Hóa học

Hóa học

38

Dương Anh Thơ

THPT Chuyên Đại học Sư phạm

Hà Nội

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Hóa học

Hóa học

39

Trần Thị Huyền Trinh

THPT Chuyên Phan Bội Châu

Nghệ An

Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Hóa học

Hóa học

 

 

 

 

 

 

 

 

40

Lê Tuấn Kiên

THPT Chuyên Đại học Sư phạm

Hà Nội

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Hóa học

Hóa học**

41

Hồ Thị Xuân Hương

THPT Chuyên Vĩnh Phúc

Vĩnh Phúc

Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Hóa học

Hóa học**

42

Hoàng Anh Phương

THPT Chuyên Vĩnh Phúc

Vĩnh Phúc

Giải Nhất

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Hóa học

Hóa học**

43

Nguyễn Thu Hương

THPT Chuyên Vĩnh Phúc

Vĩnh Phúc

Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Hóa học

Hóa học**

 

 

 

 

 

 

 

 

44

Trần Quang Huy

THPT Chuyên Phan Bội Châu

Nghệ An

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Hóa học

Công nghệ kỹ thuật hóa học

45

Trần Đăng Khoa

THPT Chuyên Khoa học Tự nhiên

Hà Nội

Giải Nhì

Cuộc thi Khoa học Kỹ thuật cấp Quốc gia

Lĩnh vực Kỹ thuật môi trường

Công nghệ kỹ thuật hóa học

46

Nguyễn Tuấn Kiệt

THPT Chuyên Đại học Sư phạm

Hà Nội

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Hóa học

Công nghệ kỹ thuật hóa học

 

 

 

 

 

 

 

 

47

Vương Đức Anh

THPT Chuyên Khoa học Tự nhiên

Hà Nội

Huy chương Vàng

Triển lãm ý tưởng, thiết kế và sáng tạo Nhật Bản

Lĩnh vực Hóa học

Hóa dược**

48

Nguyễn Ninh Giang

THPT Chuyên Lào Cai

Lào Cai

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Hóa học

Hóa dược**

49

Phạm Tuấn Hải

THPT Đào Duy Từ

Hà Nội

Huy chương Bạc

Cuộc thi Sáng tạo và Sáng chế thế giới tại Hàn Quốc

Lĩnh vực Hệ thống nhúng

Hóa dược**

50

Phạm Thị Minh Huệ

THPT Chuyên Trần Phú

Hải Phòng

Giải Ba

Cuộc thi Khoa học Kỹ thuật cấp Quốc tế

Lĩnh vực Hóa sinh

Hóa dược**

51

Trần Yến Nhi

THPT Chuyên Hà Nội - Amsterdam

Hà Nội

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Hóa học

Hóa dược**

52

Hoàng Trường Thịnh

THPT Chuyên Khoa học Tự nhiên

Hà Nội

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Hóa học

Hóa dược**

53

Lê Anh Thư

THPT Chuyên Hạ Long

Quảng Ninh

Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Hóa học

Hóa dược**

54

Phạm Đắc Vượng

THPT Chuyên Khoa học Tự nhiên

Hà Nội

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Hóa học

Hóa dược**

 

 

 

 

 

 

 

 

55

Nguyễn Thị Ngân Giang

THPT Chuyên Đại học Sư phạm

Hà Nội

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Sinh học

Sinh học

56

Nguyễn Thùy Dung

THPT Chuyên Phan Bội Châu

Nghệ An

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Sinh học

Sinh học

57

Phạm Hoàng Hải

THPT Chuyên Nguyễn Tất Thành

Yên Bái

Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Sinh học

Sinh học

58

Nguyễn Thị Nguyệt Hằng

THPT Chuyên Phan Bội Châu

Nghệ An

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Sinh học

Sinh học

59

Nguyễn Thiện Trung Hiếu

THPT Chuyên Đại học Sư phạm

Hà Nội

Giải Nhất

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Sinh học

Sinh học

60

Đỗ Diệu Linh

THPT Chuyên Nguyễn Huệ

Hà Nội

Giải Nhì

Cuộc thi Khoa học Kỹ thuật cấp Quốc gia

Lĩnh vực Sinh học tế bào và phân tử

Sinh học

61

Nguyễn Thanh Sơn

THPT Chuyên Đại học Sư phạm

Hà Nội

Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Sinh học

Sinh học

62

Đoàn Thị Trang

THPT Chuyên Lam Sơn

Thanh Hóa

Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Sinh học

Sinh học

63

Hoàng Minh Trung

THPT Chuyên Lam Sơn

Thanh Hóa

Thành viên

Tham dự Olympic Sinh học quốc tế

Môn Sinh học

Sinh học

64

Trần Phạm Quốc Việt

THPT Chuyên Phan Bội Châu

Nghệ An

Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Sinh học

Sinh học

 

 

 

 

 

 

 

 

65

Bùi Kỳ Anh

THPT Lê Lợi

Hà Nội

Giải Nhì

Cuộc thi Khoa học Kỹ thuật cấp Quốc gia

Lĩnh vực Khoa học vật liệu

Công nghệ sinh học

66

Đào Gia Bách

THPT Chuyên Khoa học Tự nhiên

Hà Nội

Giải Nhì

Cuộc thi Khoa học Kỹ thuật cấp Quốc gia

Lĩnh vực kĩ thật Y sinh

Công nghệ sinh học

67

Dư Quỳnh Chi

THPT Chuyên Phan Bội Châu

Nghệ An

Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Sinh học

Công nghệ sinh học

68

Doãn Thị Ánh Dương

THPT Khoa học Giáo dục

Hà Nội

Giải Nhất

Cuộc thi Khoa học Kỹ thuật cấp Quốc gia

Lĩnh vực Hóa học

Công nghệ sinh học

69

Phạm Tiến Đức

THPT Chuyên Hà Nội - Amsterdam

Hà Nội

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Sinh học

Công nghệ sinh học

70

Trình Quang Huy

THPT Chuyên Lê Quý Đôn

Bà Rịa - Vũng Tàu

Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Sinh học

Công nghệ sinh học

71

Phan Thị Thanh Lam

THPT Chuyên Hà Tĩnh

Hà Tĩnh

Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Sinh học

Công nghệ sinh học

72

Dương Tùng Lâm

THPT Chuyên Phan Bội Châu

Nghệ An

Giải Nhất

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Sinh học

Công nghệ sinh học

73

Lê Thị Phương Linh

THPT Chu Văn An

Hà Nội

Giải Nhì

Cuộc thi Khoa học Kỹ thuật cấp Quốc gia

Lĩnh vực Kỹ thuật Y sinh

Công nghệ sinh học

74

Nguyễn Phương Linh

THPT Chuyên Khoa học Tự nhiên

Hà Nội

Giải Ba

Cuộc thi Khoa học Kỹ thuật cấp Quốc gia

Lĩnh vực Sinh học tế bào và phân tử

Công nghệ sinh học

75

Nguyễn Thị Huyền Mai

THPT Chuyên Đại học Sư phạm

Hà Nội

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Sinh học

Công nghệ sinh học

76

Giang Trang Ngân

THPT Chuyên Hùng Vương

Phú Thọ

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Sinh học

Công nghệ sinh học

77

Đào Nhất Quỳnh

THPT Chuyên Khoa học Tự nhiên

Hà Nội

Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Sinh học

Công nghệ sinh học

78

Nguyễn Thị Thanh Thủy

THPT Chuyên Trần Phú

Hải Phòng

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Sinh học

Công nghệ sinh học

79

Tô Bá Toàn

THPT Chuyên Phan Bội Châu

Nghệ An

Giải Ba

Cuộc thi Khoa học Kỹ thuật cấp Quốc gia

Lĩnh vực Hóa học

Công nghệ sinh học

80

Nguyễn Thị Kiều Trang

THPT Chuyên Hưng Yên

Hưng Yên

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Sinh học

Công nghệ sinh học

81

Phạm Kiều Trang

THPT Chuyên Khoa học Tự nhiên

Hà Nội

Giải Nhất

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Sinh học

Công nghệ sinh học

82

Nguyễn Đức Trung

THPT Chuyên Bắc Ninh

Bắc Ninh

Giải Ba

Cuộc thi Khoa học Kỹ thuật cấp Quốc gia

Lĩnh vực Vi sinh

Công nghệ sinh học

83

Đan Trường

THPT Chuyên Biên Hòa

Hà Nam

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Sinh học

Công nghệ sinh học

 

 

 

 

 

 

 

 

84

Hoàng Tường An

THPT Chuyên Hùng Vương

Phú Thọ

Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Sinh học

Công nghệ sinh học**

85

Nguyễn Huy Đăng

THPT Chu Văn An

Hà Nội

Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Sinh học

Công nghệ sinh học**

86

Nguyễn Minh Đức

THPT Chuyên Khoa học Tự nhiên

Hà Nội

Huy chương Vàng

Cuộc thi Khoa học Kỹ thuật cấp Quốc gia

Lĩnh vực Sinh học tế bào và phân tử

Công nghệ sinh học**

87

Nguyễn Tú Linh

THPT Chuyên Hà Nội - Amsterdam

Hà Nội

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Sinh học

Công nghệ sinh học**

88

Phạm Thị Mỹ Linh

THPT Chuyên Trần Phú

Hải Phòng

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Sinh học

Công nghệ sinh học**

89

Nguyễn Ngọc Mai Phương

THPT Chuyên Đại học Sư phạm

Hà Nội

Giải Ba
Giải Nhì

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia
Cuộc thi Khoa học Kỹ thuật cấp Quốc gia

Môn Sinh học + Lĩnh vực Y sinh và khoa học sứa khỏe

Công nghệ sinh học**

90

Phạm Thị Hương Quỳnh

THPT Chuyên Hưng Yên

Hưng Yên

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Sinh học

Công nghệ sinh học**

91

Lê Quỳnh Thư

THPT Chuyên tỉnh Tuyên Quang

Tuyên Quang

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Sinh học

Công nghệ sinh học**

 

 

 

 

 

 

 

 

92

Trần Anh Đức

THPT Chuyên Khoa học Tự nhiên

Hà Nội

Huy chương Vàng

Kỳ thi Phát minh và Sáng tạo thế giới tại Hàn Quốc

Lĩnh vực Hóa học

Công nghệ kỹ thuật môi trường

93

Phạm Thị Minh Hiền

THPT Chuyên Khoa học Tự nhiên

Hà Nội

Giải Nhì

Cuộc thi Khoa học Kỹ thuật cấp Quốc gia

Lĩnh vực Kỹ thuật môi trường

Công nghệ kỹ thuật môi trường

 

 

 

 

 

 

 

 

94

Trần Hoàng Giang

THPT Chuyên Khoa học Tự nhiên

Hà Nội

Giải Ba

Cuộc thi Khoa học Kỹ thuật cấp Quốc gia

Lĩnh vực Kỹ thuật môi trường

Khí tượng và khí hậu học

 

 

 

 

 

 

 

 

95

Nguyễn Minh Quang

THPT Chuyên Hưng Yên

Hưng Yên

Giải Ba

Kỳ thi chọn học sinh giỏi Quốc gia

Môn Địa lý

Quản lý đất đai

ND

Tin tiêu điểm