Bản in

Chính sách

Thứ Bảy, 11/3/2017 13:07

Phụ cấp lâu năm được tính theo thời gian thực tế làm việc ở vùng ĐBKK

Ảnh minh họa/internetẢnh minh họa/internet

GD&TĐ - Sau khi tốt nghiệp tôi được tuyển dụng làm giáo viên tiểu học của huyện Đắk Song (Đăk Nông) từ tháng 1/2010. Năm học 2016-2017, tôi chuyển công tác sang huyện Đắk R'lấp. Cả hai nơi tôi dạy học đều thuộc vùng có điều kiện kinh tế, xã hội đặc biệt khó khăn. Tôi có được cộng nối hai nơi công tác để tính hưởng phụ cấp lâu năm đối với giáo viên vùng khó hay không? - Đặng Thị Thu Thủy (dtthuthuy***@gmail.com).

* Trả lời:

Theo Điều 5 Nghị định số Nghị định số: 116/2010/NĐ-CP: Đối tượng quy định tại Điều 2 Nghị định này được hưởng phụ cấp hàng tháng tính theo thời gian thực tế làm việc ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn, nếu có thời gian đứt quãng thì được cộng dồn như sau:

Mức 0,5 so với mức lương tối thiểu chung áp dụng đối với người có thời gian thực tế làm việc ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn từ đủ 5 năm đến dưới 10 năm;

Mức 0,7 so với mức lương tối thiểu chung áp dụng đối với người có thời gian thực tế làm việc ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn từ đủ 10 năm đến dưới 15 năm;

Mức 1,0 so với mức lương tối thiểu chung áp dụng đối với người có thời gian thực tế làm việc ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn từ đủ 15 năm trở lên.

Căn cứ vào quy định nêu trên và theo thư bạn viết, trường hợp của bạn sẽ được cộng nối tất cả thời gian công tác ở vùng có điều kiện kinh tế, xã hội đặc biệt khó khăn để tính hưởng phụ cấp lâu năm.

Sỹ Điền