Bản in

Bạn đọc

Chủ Nhật, 10/9/2017 17:56

Hiệu trưởng trường mầm non phải trực tiếp tham gia các hoạt động giáo dục

Ảnh minh họa/internetẢnh minh họa/internet

GD&TĐ - Hỏi: Hiệu trưởng, hiệu phó trường mầm non có phải lên tiết không, hay chỉ lên dự giờ của giáo viên? – hoa (thientri***@gmail.com).

* Trả lời:

Theo Khoản 4 Điều 4 Thông tư số: 48/2011/TT-BGDĐT ngày 25/10/ 2011 của Bộ GD&ĐT “Quy định chế độ làm việc đối với giáo viên mầm non” thì đối với hiệu trưởng và phó hiệu trưởng, ngoài việc thực hiện nhiệm vụ của hiệu trưởng, phó hiệu trưởng theo quy định tại Điều lệ trường mầm non, hiệu trưởng phải trực tiếp tham gia các hoạt động giáo dục (dạy trẻ hoặc dự giờ dạy trẻ của giáo viên trong trường) 2 giờ trong một tuần; phó hiệu trưởng phải trực tiếp tham gia các hoạt động giáo dục 4 giờ trong một tuần.

Như vậy, với quy định nêu trên thì hiệu trưởng, hiệu phó có thể lên tiết dạy hoặc dự giờ dạy trẻ của giáo viên.

 

 

Sỹ Điền